THAIKOON x FINE ART AADKMITL สร้างสรรค์ผลงานศิลปะ จากวัสดุเหลือใช้ในอุตสาหกรรมเหล็ก
- Share :
![](uploads/K1dVmmMWN20231002095119.jpg)
THAIKOON x FINE ART AADKMITL
สร้างสรรค์ผลงานศิลปะ จากวัสดุเหลือใช้ในอุตสาหกรรมเหล็ก
วันที่ 29 กันยายน 2566 เวลา 16.30 น. ณ. ภาควิชาศิลปกรรม คณะสถาปัตยกรรม ศิลปะและการออกแบบ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง นำโดย ผศ.วุฒิกร คงคา หัวหน้าภาควิชาศิลปกรรม ได้จัดงาน นิทรรศการร่วมกับนักศึกษาชั้นปีที่ 2 และปีที่ 4 แสดงผลงานศิลปะ ที่สร้างสรรค์จากวัสดุเหลือใช้ในอุตสาหกรรมเหล็ก จากบริษัท ไทยคูณสตีล จำกัด โดยมี ผศ.ดร.อันธิกา สวัสดิ์ศรี คณบดี คณะสถาปัตยกรรม ศิลปะและการออกแบบ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง เป็นประธานเปิดงานนิทรรศการ ร่วมกับ คุณสงวน สกุลวรรัตน์ ประธานกรรมการบริหาร กลุ่มบริษัท ไทยคูณสตีล ซึ่งเป็นกิจกรรมสืบเนื่องจากความร่วมมือทางวิชาการ ของทั้ง 2 หน่วยงาน ณ ห้องแสดงนิทรรศการ ภาควิชาศิลปกรรม คณะสถาปัตยกรรม ศิลปะแะลการออกแบบ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง (สจล.)
![](uploads/2jdA6ffhD20231002095119.jpg)
![](uploads/B4efE6jqh20231002095119.jpg)
![](uploads/IXepQqsfk20231002095119.jpg)
![](uploads/x34aLvrwg20231002095119.jpg)
![](uploads/TBqTWtC7P20231002095119.jpg)
![](uploads/pGYweMAut20231002095119.jpg)
![](uploads/xkt1Mm5SR20231002095119.jpg)
![](uploads/1379q13rD20231002095119.jpg)
![](uploads/PLz18JjZn20231002095119.jpg)
![](uploads/xU6dLYbKd20231002095119.jpg)
![](uploads/2EvvS1id620231002095119.jpg)
![](uploads/VEqej1DbZ20231002095119.jpg)
![](uploads/dkPrIAmLc20231002095119.jpg)
![](uploads/aMMeFhzZZ20231002095119.jpg)
![](uploads/r84mUzCYJ20231002095119.jpg)
![](uploads/utKiwWYLv20231002095119.jpg)
![](uploads/qX6sYJ53e20231002095119.jpg)
![](uploads/ct53I4XVN20231002095119.jpg)
![](uploads/mnDVGVwQg20231002095119.jpg)
![](uploads/iETDTHAaw20231002095119.jpg)
![](uploads/96qe8Ia1g20231002095119.jpg)
![](uploads/4N2H1fbLL20231002095119.jpg)
![](uploads/W8s4gWMJG20231002095119.jpg)
![](uploads/j9GG9DVeB20231002095119.jpg)
![](uploads/uesB86uGW20231002095119.jpg)
![](uploads/zHybvxtpE20231002095119.jpg)
![](uploads/e2eKcdhId20231002095119.jpg)
![](uploads/KuicNpvfn20231002095119.jpg)
![](uploads/rzUcYsBZM20231002095119.jpg)
![](uploads/Yi1tpTxZV20231002095119.jpg)
![](uploads/B8uFJNNLt20231002095119.jpg)
![](uploads/36yfmXZqM20231002095119.jpg)
![](uploads/hRCUFLLXZ20231002095119.jpg)
![](uploads/wkPgLNBgn20231002095119.jpg)
![](uploads/fVYyNVWU820231002095119.jpg)
![](uploads/KKnnS5QDA20231002095119.jpg)
![](uploads/sfpgCzWIa20231002095119.jpg)
![](uploads/AahMf3CDH20231002095119.jpg)
![](uploads/prsm12AdK20231002095119.jpg)
![](uploads/vTeUak8hM20231002095119.jpg)
![](uploads/x5myvmF8s20231002095119.jpg)
![](uploads/zBV6Pbn2220231002095119.jpg)
![](uploads/fs6QLPVxQ20231002095119.jpg)
![](uploads/6vXJSSVgd20231002095119.jpg)
![](uploads/7McqbDa7i20231002095119.jpg)
ข่าวอื่นๆ
กลุ่มบริษัท ไทยคูณสตีล ได้รับเกียรติจาก คณะสถาปัตยกรรม ศิลปะและการออกแบบ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง เป็นผู้ร่วมสนับสนุนในโครงการ CREATIVE STARTUP 2024 SEASON 3. ณ SCBX NEXT TECH 4th Floor Siam Paragon.
วันที่ 24 พฤษภาคม – 2 มิถุนายน 2567 ณ. สนามอินดอร์ สเตเดี้ยม หัวหมาก กรุงเทพฯ สมาคมกีฬามวยสากลแห่งประเทศไทย ได้จัดงาน “มวยสากลไทย สู่เวทีโอลิมปิก” ที่ประเทศไทยเป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันมวยสากลเพื่อคัดเลือกไปโอลิมปิก (สนามที่ 2 ประเทศไทย) : 2nd World Qualif